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Nitumie fursa hii kushukuru wadhamini wa Maonesho haya ya Nanenane. 
Lakini nashukuru sana mdhamini mkuu ambaye ni Benki ya Maendeleo ya 
Kilimo, TADB na naipongeza kwa kutimia miaka 10 ya ukuaji wa haraka.

Benki hii ina miaka 10, lakini ndani ya kipindi cha miaka minne TADB 
imeonesha kukua kwa haraka sana; Hongereni sana! Wamekua kwa kiasi 
cha kudhamini maonesho haya, Hongereni sana.”

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)2
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Kongole TADB kwa kuleta

	 Mageuzi
		  Makubwa
			   kwenye sekta ya Kilimo
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YALIYOJIRI WAKATI BENKI YA MAENDELEO 
YA KILIMO (TADB) IKIKABIDHI HUNDI 
YA MFANO KAMA MDHAMINI MKUU WA 
MAONESHO YA  NANENANE KITAIFA 
YALIYOFANYIKA JIJINI DODOMA KUANZIA 
AGOSTI 1 - 8, 2025 Dodoma
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ALIYOSEMA KATIBU MKUU WIZARA YA KILIMO BW. JERALD MWELI
#	 Benki ya Maendeleo ya Kilimo ni Mdhamini Mkuu wa Maonesho ya Nanenane  Kitaifa 

kwa kuchangia shilingi milioni 400 za Kitanzania.

#	 Nanenane  ya mwaka huu itaenda sambamba na maadhimisho ya miaka 10 ya Benki 
ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB)

#	 Benki ya Maendeleo ya Kilimo imechagiza mageuzi makubwa katika Sekta ya Kilimo 
kupitia mikopo iliyotoa kwa wakulima.

#	 Wakati wa Maonesho ya mwaka huu 2025, kutakuwa na shughuli mbalimbali ikiwemo 
makongamano, huduma kutoka taasisi za kifedha kwa wakulima na elimu kwa 
wakulima itatolewa hapa.

#	 Benki ya Maendeleo ya Kilimo imetoa mikopo ya zana za kilimo na pembejeo za kilimo 
kwa wakulima wetu ili kukuza Sekta ya Kilimo.

MKURUGENZI MTENDAJI WA BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA 
(TADB) BW.FRANK NYABUNDEGE
#	 Utashi wa Kisiasa wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Samia Suluhu 

Hassan umewezesha Benki hii kuwa miongoni mwa benki kubwa hapa nchini.

#	 Sekta ya kilimo imeajiri zaidi ya asilimia 70 ya watanzania, hivyo ina mchango mkubwa 
katika ukuaji wa uchumi.

#	 Benki ya Maendeleo ya Kilimo ni Kinara katika utoaji wa mikopo katika sekta ya kilimo 
kwa lengo la kuwawezesha wakulima kuongeza tija.

#	 TADB inashirikiana na benki 19 katika kutoa mikopo  yenye riba nafuu kwa wakulima 
kwa dhamira ya kukuza sekta ya kilimo.

#	 Ukubwa wa benki kwa sasa una thamani ya shlingi trilioni 1.2 kutokana na uwekezaji 
uliofanywa na Serikali ya Awamu ya Sita tangu ilipoingia madarakani mwaka 2021.

#	 Mikopo iliyotolewa na Taasisi za fedha kwa  sekta ya kilimo imefikia zaidi ya shilingi 
trilioni 4 katika kipindi cha Rais Samia Suluhu Hassan.

#	 Kumekuwa na ushirikiano mzuri kati ya Benki ya Maendeleo ya Kilimo na Wizara za 
Kisekta.

#	 TADB inashirikiana na Benki 19 kutoa mikopo yenye riba nafuu kwa wakulima hapa 
nchini kwa dhamira ya kukuza Sekta ya Kilimo.

Imeandaliwa na Idara ya Habari Maelezo

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation
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TADB yachagiza
Mageuzi Makubwa 
Sekta ya Kilimo 
Nchini

Makamu wa Rais, Mhe. Dkt. Philip Isdor 
Mpango, akoshwa na vikundi mbalimbali 
vikishuhudia kunufaika na mikopo 
wezeshi kutoka Benki ya Kilimo, TADB.

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)8

SIKU YA 1

Dodoma
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Serikali ya Awamu ya Sita imefanikiwa  kuleta mapinduzi ya kilimo kwa vitendo kupitia 
mikopo yenye riba nafuu na uwezeshaji wa wakulima wadogo na wa kati kupitia TADB.

Hayo yalisemwa Agosti 1, 2025 katika viwanja vya NaneNane jijini Dodoma na 
Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) Bw.Frank 
Nyabundege wakati akitoa maelezo kwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Dkt. Philip Mpango alipotembelea banda la Benki hiyo kabla ya kufungua 
maonesho hayo Kitaifa.

“Zaidi ya wakulima milioni 1.95 wamefikia ndoto zao kupitia TADB, huku zaidi ya shilingi  
trilioni 1.13 zikitolewa tangu 2015 kama mtaji wa mabadiliko kwa kilimo cha Tanzania”, 
alisisitiza Nyabundege

Akifafanua Bw. Nyabundege amesema TADB si tu Benki ni nguzo ya matumaini, injini ya 
uzalishaji, na daraja la maendeleo kwa wakulima wa Tanzania.

Aidha, Benki hiyo ni mdhamini mkuu wa maonesho ya NaneNane Kitaifa yaliyofunguliwa 
leo Agosti 1, 2025 na Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzani Mhe. Dkt 
Philip Mpango.

Sambamba na Maonesho hayo, TADB inasherekea miaka 10 ya mafanikio tangu 
kuanzishwa kwake. Benki hiyo kwa sasa ni miongoni mwa benki kubwa nchini na 
imewezesha sekta ya kilimo kutoa mchango mkubwa katika ujenzi wa Taifa.

Dkt. Mpango Aipongeza TADB

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Philip Mpango 
ameipongeza Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) kwa kuwezesha wakulima 
kujikwamua kiuchumi kupitia mikopo yenye riba nafuu.

Aliyasema hayo Agosti 1, 2025 jijini Dodoma  katika viwanja vya Nane Nane 
alipotembelea Banda la TADB kabla ya  kufungua rasmi maonesho hayo Kitaifa.

“Nawapongeza TADB na  ninawaelekeza kuendelea kuwafikia watanzania wengi zaidi 
kwa ajili maendeleo endelevu ya nchi yetu, “ alisisitiza Dkt. Mpango.

Akizungumza namna Benki hiyo inavyokuza uchumi amesema imewezesha vijana na 
akina mama kujiajiri kwa kupatiwa zana za kilimo zenye ubora na zenye kuleta tija.

Maonesho ya NaneNane Kitaifa yanafanyika katika viwanja vya Nzuguni jijini Dodoma 
Kitaifa na yamefunguliwa na Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Wanufaika

Wakulima wamefikiwa 
kutoka katika nyanja 
mbalimbali za kiuchumi 
kote nchini.
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TADB Yafanya Mafunzo 
Kwa Vijana wa BBT - 
Chinangali Dodoma

SIKU YA 2

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)10
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Kuelekea maadhimisho ya miaka 10 tangu kuanzishwa kwake, Benki ya Maendeleo 
ya Kilimo Tanzania (TADB) imeendelea kutoa mchango mkubwa katika 
kuwawezesha wakulima na vijana kupitia mafunzo ya kiujuzi na kifedha.

Tarehe 2 Agosti 2025, TADB imeendesha mafunzo kwa vijana 96 waliopo katika Mpango 
wa Building a Better Tomorrow (BBT), ikiwa ni sehemu ya juhudi zake za kuwawezesha 
vijana kujikita kikamilifu kwenye sekta ya kilimo. Mafunzo hayo yalilenga kuwajengea 
uwezo katika maeneo muhimu kama vile elimu ya fedha, uwekezaji, bima za kilimo, na 
maadili.

Katika kufanikisha mafunzo haya, TADB imeshirikiana na taasisi washirika zikiwemo 
Shirika la Taifa la Bima (NIC), Mfuko wa Pamoja wa Uwekezaji (UTT), na Sekretarieti ya 
Maadili ya Viongozi wa Umma.

Kupitia ushirikiano huu, benki inaendelea kuonesha dhamira yake ya dhati ya kuchagiza 
maendeleo ya kilimo na kuwaandaa vijana kuwa wakulima wa kisasa, wenye maarifa na 
uwezo wa kushindana kwenye soko la kisasa la kilimo.

Vijana wa BBT - Chinangali Dodoma
wakifuatilia mafunzo yaliyokuwa 
yakitolewa na Maafisa wa TADB
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Katibu Tawala wa Mkoa wa Singida, Dkt. Fatuma Ramadhan Mganga, ambaye pia ni 
Mgeni Rasmi katika siku ya pili ya Maadhimisho ya Nane Nane tarehe 2 Agosti 
2025, ametembelea banda la Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB), 

mdhamini mkuu wa maonesho hayo, na kujionea shughuli mbalimbali za benki hiyo 
pamoja na kuzungumza na baadhi ya wanufaika wa mikopo ya TADB.

Dkt. Fatuma ameipongeza TADB kwa mafanikio makubwa iliyoyapata katika kipindi cha 
miaka 10 tangu kuanzishwa kwake, hususani katika kuchagiza maendeleo ya kilimo 
nchini. Aidha, ametoa wito kwa Benki hiyo kuongeza jitihada katika kuhakikisha Mkoa 
wa Singida na maeneo mengine ya Kanda ya Kati yanapata visima vya maji vya kutosha 
kwa ajili ya Kilimo cha umwagiliaji.

TADB imemshukuru Dkt. Fatuma kwa kutambua mchango wake katika Sekta ya Kilimo, 
na kuahidi kuendelea kushirikiana na wadau mbalimbali kuhakikisha upatikanaji wa 
visima vya maji katika Kanda ya Kati kwa ajili ya kuendeleza skimu za umwagiliaji.

Kwa upande mwingine;

KATIBU TAWALA MKOA WA SINGIDA 
ATEMBELEA BANDA LA TADB

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation
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Waziri Mkuu Aipongeza 
TADB kwa Kuleta 
Mageuzi ya Uvuvi 
Tanzania

SIKU YA 3

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)14

Waziri Mkuu  wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim  
Majaliwa ameipongeza Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania ( TADB) 
kwa kuleta mageuzi makubwa ya Kilimo nchini. 

Amesema hayo leo tarehe 3 Agusti, 2025 mara baada ya kutembelea 
banda la Mdhamini Mkuu wa Maonesho ya Kimataifa ya Wakulima 
maarufu kama Nanenane ambaye ni TADB.

“Ninawapongeza TADB kwa kazi nzuri mnayoifanya ya kuchagiza 
maendeleo ya Sekta ya Kilimo na Ufugaji kwani ndiyo uti wa mgongo 
wa taifa letu na imeajiri zaidi ya asilimia 65 ya wananchi,” alisisitiza Mhe. 
Majaliwa

Akitoa maelezo kwa Waziri Mkuu kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji  wa 
TADB, Mkurugenzi wa Mipango, Ushauri na Mahusiano ya Taasisi Bwana 
Mkani Waziri alisema  kuelekea kilele cha maadhimisho ya miaka kumi 
ya TADB tangu kuanzishwa kwake 2015, Benki hiyo imepata mafanikio 
mengi, ikiwa ni pamoja na ukuaji benki toka benki ndogo hadi kufikia 
benki kubwa katika utoaji wa huduma za kifedha nchini. 

“Benki ilianza na mtaji wa bilioni 60, lakini hivi leo benki imetoa mikopo 
yenye  thamani ya tirilioni 1.129 ambayo ni mafanikio makubwa 
yanayotokana na utashi wa Serikali  wa Awamu ya Sita iliyowekeza kwenye 
Sekta ya Kilimo na Mifugo kwa ajili ya kuwakomboa wakulima ambao 
walikuwa hawapati fursa ya mikopo yenye riba ndogo awali” amesema 
Mkani.

Maonesho ya Wakulima ya Nanenane yanaenda sambamba na kaulimbiu 
inayosema “ Chagua Viongozi Bora kwa Maendeleo Endelevu ya Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi 2025.

Dodoma
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TADB yafadhili na kushiriki 
Mdahalo wa Vijana kuhusu 
Hatma ya Kilimo kwenye 
Miaka ijayo

SIKU YA 4 Dodoma
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Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) imeshiriki katika 
mdahalo wa vijana uliofanyika kwenye ukumbi wa Nane Nane 
Grounds, Dodoma, kujadili mustakabali wa kilimo kwa miaka 10 
ijayo.

Katika mdahalo huo, TADB iliwakilishwa na Mtaalamu wake 
Ndugu Richard Sempindu, ambaye alishirikiana na wachangiaji 
wengine akiwemo Dkt. Eliaza kutoka Chuo Kikuu cha Mzumbe na 
Mr Daudi Manongi kutoka Tanzania Alliance for Biodiversity. Wote 
walichangia kwa kuchochea mijadala na kutoa majawabu kuhusu 
mwelekeo wa kilimo na vijana nchini katika miaka ijayo.

Mdahalo huu ulihudhuriwa na vijana zaidi ya 50 wenye maono ya 
kuleta mabadiliko katika sekta ya kilimo. 

TADB imeshirikiana na taasisi ya Shamba Box kufanikisha tukio hili 
muhimu.

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation
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KUELEKEA MIAKA 10 
YA TADB
Benki ya Maendeleo ya Kilimo 
imeendelea kuwawezesha 
wakulima kwa kuwajengea uwezo 
wa kitaalamu.

Agosti 5,2025, ilikuwa zamu ya wakulima 95 kutoka mikoa ya Singida na 
Dodoma, wanaojihusisha na kilimo cha zabibu na korosho.

Mafunzo haya yaligusa maeneo muhimu kama vile uwekezaji, bima, 
maadili na elimu ya fedha, na yaliendeshwa na wataalamu kutoka TADB 
kwa kushirikiana na maafisa kutoka NIC, Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi 
wa Umma na UTT-AMIS

SIKU YA 5 Dodoma

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)18
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Upatikanaji wa huduma za Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) visiwani 
Zanzibar umefungua fursa mpya za kiuchumi kwa wakulima, wafugaji na wavuvi kupitia 
mikopo nafuu, elimu ya fedha na uhusiano wa moja kwa moja na masoko ya uhakika.

Hayo yamesemwa na Meneja wa TADB Kanda ya ZANZIBAR Ally Singoi, Agosti 5, 2025 
katika maeonesho ya Nane Nane visiwani Zanzibar wakati wa mahojiano maalumu 
kuhusu utekelezaji wa Benki hiyo kwa upande wa Zanzibar.

“TADB imewezesha utekelezaji wa miradi mbalimbali ikiwemo kilimo cha umwagiliaji, 
ufugaji wa kisasa, uvuvi endelevu, usindikaji wa mazao ya kilimo, biashara ndogondogo 
zinazoendeshwa na vijana na wanawake kwenye mnyororo wa thamani ya Sekta za  
kilimo, mifugo na uvuvi”, alisisitiza Singoi

“Hadi sasa  jumla ya miradi 43 imenufaika moja kwa moja na huduma hizi, ikiwemo 
miradi 7 inayomilikiwa na wanawake na miradi 4 ikiwa ni vijana . Sanjari na hayo jumla 
ya miradi10 imefadhiriwa ikiwa inamilikiwa na vyama vya ushirika (8 kutoka Pemba na 
2 kutoka Unguja). Miradi yote hii imeunganishwa katika mifumo rasmi ya kibenki na 
masoko,” alisisitiza Singoi

TADB  Kanda  Zanzibar imewezesha miradi inayohusisha uzalishaji wa mazao ya 
biashara kama karafuu, ufugaji wa kuku wa mayai, uvuvi wa samaki kwa vizimba, pamoja 
na kilimo mseto kinachowahusisha vijana na wanawake. Aidha, benki imekuwa ikitoa 
mafunzo ya kilimo biashara na ujasiriamali kwa wakulima wapya jambo lililowasaidia 
kubadili mtazamo kutoka kilimo cha kujikimu hadi kilimo chenye tija.

Kwingineko Visiwani Zanzibar;

TADB  Yawezesha Mapinduzi ya Sekta ya Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi Visiwani Zanzibar
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Mpaka sasa kwa mijibu wa Singoi zaidi ya wanufaika 200 wameshafikiwa kupitia mradi 
huu ambapo jumla ya ng’ombe wa maziwa (Improved heifers) 352 wenye thamani ya 
shilingi 993,294,050 wametolewa vilevile wafugaji hao waliopatiwa mikopo wamepewa 
ruzuku fungamanifu zenye thamani ya TZS 222,000,000 ili kuwapunguzia mzigo wa 
ulipaji mikopo ili kuongeza tija na uzalishaji.

Pia, kwa kushirikiana na Idara ya Mifugo Zanzibar na Shirika la Heifer International, 
Mradi huu pia umewezesha elimu ya ufugaji bora, uhimilishaji wa kisasa, upatikanaji 
wa mbegu bora za mifugo, lishe bora, na uwezeshaji wa vifaa kama pikipiki za maafisa 
ugani, mashine za kukatia majani, vifaa vya tiba, kompyuta na miundombinu ya 
ukusanyaji maziwa, jumla ya wafugaji 1583 (wanawake 453) wamefikiwa.

Mipango ya sasa inahusisha uwezeshaji wa miradi ya kilimo cha baharini kama vile 
ufugaji wa majongoo bahari, na usindikaji wa mazao ya kilimo unaofanywa na wanawake 
na vijana.

Benki imeidhinisha fedha kiasi cha bilioni 22 kwa ajili ya mwaka huu wa 2025, bilioni 
16 zikienda kwenye karafuu, bilioni 3.8 zikienda kwenye wafugaji wa kuku, wafugaji wa 
ng’ombe wa maziwa bilioni 1.1 , wakulima wa mboga mboga 1.2.

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation



BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)22

KUELEKEA MIAKA 
10 YA TADB
TADB imeendelea kutoa 
elimu ya kitaalamu kwa 
Wakulima na Wafugaji 
ili kuwaongezea ujuzi na 
uwezo.

SIKU YA 6 Dodoma

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)22
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Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) imeendelea kutoa elimu ya 
kitaalamu kwa wakulima ili kuwaongezea ujuzi na uwezo. Katika siku ya sita 
ya maonesho, wakulima 98 wa zabibu kutoka vijiji vya Hombolo na Andali, 

vilivyopo Chamwino na Halmashauri ya Wilaya ya Dodoma Mjini, walipata nafasi 
ya kushiriki mafunzo ili kuongeza tija katika kilimo chao.

Mafunzo haya yalijikita katika maeneo muhimu ikiwemo elimu ya uwekezaji, 
bima, maadili na fedha, yakifundishwa na wataalamu kutoka TADB kwa 
kushirikiana na Maafisa kutoka Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa Umma na 
UTT-AMIS.

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation
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Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhe. Ally Senga Gugu, 
ametembelea banda la maonesho la Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) na 
kujionea shughuli mbalimbali zinazofanywa na Benki pamoja na mafanikio ya wanufaika 
wa mikopo yake.

Katika ziara hiyo, Mhe. Gugu ameipongeza TADB kwa mchango mkubwa inaoutoa katika 
kuwawezesha wakulima wadogo na wa kati, ambao ni nguzo muhimu ya maendeleo 
ya taifa kupitia sekta za kilimo, ufugaji na uvuvi. Amehimiza pia umuhimu wa Benki 
kuendelea kupanua wigo wa huduma zake kwa kufungua ofisi katika maeneo mengi 
zaidi nchini, ili kuwafikia wakulima walio mbali na ofisi zilizopo sasa.

Kwa upande wa TADB, Mkurugenzi wa Mipango, Ushauri na Mahusiano ya Taasisi, Bw. 
Mkani Waziri, amemshukuru Mhe. Gugu kwa maoni yake na kuthibitisha kuwa Benki 
imeupokea ushauri huo kwa uzito na itaendelea kuchukua hatua stahiki kuhakikisha 
huduma zake zinawafikia wakulima wengi zaidi nchini.

Wakati huo huo;

KATIBU MKUU, WIZARA YA MAMBO YA NDANI 
YA NCHI ATEMBELEA BANDA LA TADB.



NANENANE 2025 (DODOMA) NA MIAKA 10 YA TADB 25

Mkurugenzi wa Benki Kuu ya Tanzania, Zanzibar, 
Bw. Ibrahim Malogoi, ametembelea banda la TADB 
katika Maonesho ya Nanenane Zanzibar na kupata 
maelezo kuhusu huduma za TADB, hususan namna 
inavyowezesha wakulima, wafugaji na wavuvi 
visiwani.

Meneja wa TADB Kanda ya Zanzibar, Bw. Ally Jamal, 
ameeleza utekelezaji wa miradi na mipango ya 
benki, ikiwemo mikopo ya kilimo, mifugo na uvuvi.

Bw. Malogoi ameipongeza TADB kwa kutimiza 
miaka 10 ya kuendeleza sekta ya kilimo na kuahidi 
ushirikiano wa karibu, akisisitiza kuwa ofisi yake iko 
wazi muda wote.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Uchumi wa Buluu na Uvuvi Zanzibar, Captain Hamad 
Bakar Hamad, ametembelea banda la TADB katika Maonesho ya Nane Nane Zanzibar 
yanayoendelea kwenye Viwanja vya Dole Kizimbani, Unguja.

Katika banda hilo, amepokelewa na Meneja wa Kanda, Bw. Ally Jamal, pamoja na 
wafanyakazi wa TADB, Katibu Mkuu amepatiwa muhtasari wa maendeleo ya benki, 
hususan katika utoaji wa mikopo kwa wakulima wadogo, wa kati, na wakubwa kwenye 
minyororo ya thamani ya kilimo, ufugaji na uvuvi.

Katika mazungumzo hayo, wamejadili fursa zinazopatikana kupitia Wizara ya Uchumi 
wa Buluu na namna ya kushirikiana kuzifikia, ikiwemo utekelezaji wa miradi ya kimkakati 
itakayochochea mapinduzi ya uchumi wa buluu Zanzibar.

Nane Nane Zanzibar
Zanzibar

Ushirikiano kwa maendeleo ya 
Uchumi wa Buluu Zanzibar!

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation
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WAZIRI MKUU MSTAAFU MHE. 
MIZENGO PINDA ATEMBELEA 
BANDA LA TADB

Waziri Mkuu Mstaafu, Mhe. Mizengo Pinda, ametembelea banda la 
maonesho la Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) katika 
viwanja vya Nane Nane, Nzuguni – Dodoma, na kujionea mafanikio 

makubwa yaliyopatikana katika kipindi cha miaka 10 ya utekelezaji wa 
majukumu ya Benki hiyo.

Katika mazungumzo yake, Mhe. Pinda ametoa pongezi kwa TADB kwa mchango 
wake katika kuendeleza sekta ya kilimo, huku akisisitiza umuhimu wa kuimarisha 
juhudi za kuwawezesha wanawake zaidi kushiriki kikamilifu katika shughuli za 
kilimo na kuongeza uzalishaji.

SIKU YA 7 Dodoma
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Waziri wa Kilimo, Mhe. Hussein Bashe, ametembelea banda la maonesho la 
Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) katika viwanja vya Nane Nane, 
Nzuguni – Dodoma, ambapo amejionea mafanikio yaliyopatikana katika kipindi 

cha miaka 10 ya utekelezaji wa majukumu ya Benki hiyo.

Aidha, amepata fursa ya kuzungumza na baadhi ya wanufaika wa mikopo ya TADB 
waliopo kwenye maonesho hayo, na kusikiliza ushuhuda wao kuhusu mchango wa TADB 
katika kuboresha shughuli zao za kilimo.

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation

WAZIRI WA KILIMO,
MHE. HUSSEIN BASHE 
NAYE ALITEMBELEA 
BANDA LA TADB

  WAKATI HUOHUO;
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SIKU YA NANENANE
Rais Samia Aipa Kongole 
Benki ya Wakulima kwa 
Utendaji Bora

SIKU YA 8 Dodoma

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)28
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ameipongeza 
Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB) kwa 
utendaji mzuri ulioleta tija kwa wakulima.

Aliyasema hayo Agosti 8, 2025 wakati akihutubia wananchi 
katika kilele cha Maadhimisho ya Nane Nane Kitaifa katika 
viwanja vya Nzuguni jijini Dodoma.

Rais Samia alisema utendaji mzuri wa Benki hiyo umeipa 
uwezo  wa kuwezesha wananchi na kuendelea kuwa 
mdhamini mkuu wa maonesho hayo kwa kipindi cha 
miaka mitano ijayo.

Maadhimsho ya Nane Nane Kitaifa yamefanyika Dodoma 
na yameshirikisha wakulima, wafugaji na wavuvi kutoka 
katika mikoa mbalimbali nchini.

#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation
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Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar,
Mhe. Hemed Suleiman Abdulla 
ameipongeza Benki ya TADB

SIKU YA 14 Zanzibar
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#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation

Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar, Mhe. Hemed Suleiman Abdulla, ambaye pia 
alikuwa mgeni rasmi katika hafla ya kufunga Maonesho ya Kilimo (Nane Nane) 
Zanzibar, ameipongeza Benki ya TADB kwa mchango wake mkubwa katika 

kuendeleza sekta ya kilimo na kuchochea ukuaji wa uchumi wa visiwani. Pia, Mhe. 
Hemed aliitambua TADB kama mdhamini wa maonesho hayo, akisisitiza umuhimu wa 
ushirikiano wa wadau katika kuinua sekta ya kilimo - tarehe 14/08/2025.

Katika banda la TADB Mhe. Hemed Suleiman Abdulla amepokelewa Meneja wa Kanda 
ya Zanzibar, Bw. Ally Jamal na kupatiwa muhtasari wa maendeleo ya benki ikiwemo 
taarifa ya utolewaji wa mikopo, idadi ya wanufaika wa mikopo ya benki Zanzibar pamoja 
na:

Maendeleo ya Mfuko wa Dhamana wa Wakulima Wadogo (SCGS) na namna 
unavyofanyakazi kwa kushirikiana na mebenki ya kibiashara na taasisi za kifedha katika 
kutoa mikopo kwa makundi ya wakulima wadogo, wa kati na wakubwa katika minyoro 
ya thamani ya kilimo, ufugaji na uvuvi Pamoja na Mradi Shirikishi wa Wasindikaji na 
Wazalishaji wa Maziwa Tanzania (TI3P).

Katika hotuba yake ya kufunga maonesho, Mhe. Hemed ametoa rai kwa vijana na 
kuwahimiza kushiriki kikamilifu kwenye shughuli za kilimo na kuachana na tabia 
hatarishi, ikiwemo matumizi ya dawa za kulevya na mienendo mingine inayorudisha 
maendeleo nyuma.
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Dodoma

Benki ya Wakulima (TADB) 
yafanya hafla ya kukata Keki na 
kuwaenzi Maafisa waliostaafu

Ikitimiza Miaka 10 tangu kuanzishwa kwake

BENKI YA MAENDELEO YA KILIMO TANZANIA (TADB)32
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#KilimoKinaBenkika #UvuviNiUtajiri #MifugoNiUtajiri #Nanenane2025 #aDecadeOfTransformation
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NANENANE
2025, DODOMA

The Team ...
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Benki ya Maendeleo ya Wakulima Tanzania
Orofa ya 4, Jengo la ACACIA, Kitalu Na. 84-14109 Kinondoni, Barabara ya Kinondoni

S.L.P 63372, Dar es Salaam, Tanzania.
Simu: +255 22 292 3500  |  Namba (Bure): 0800 110 120  |  Baruapepe: info@tadb.co.tz

Kanda ya Kati
Jengo la Mkandarasi, Kitalu Na. 5, Eneo NCC,
Mtaa wa Tambukareli
S.L.P 2143, Dodoma, Tanzania.
Simu: +255 26 296 3849
Baruapepe: dodoma@tadb.co.tz

Kanda ya Mashariki
Kitalu Na. 102,
Barabara ya Kinondoni
S.L.P 75835, Dar es Salaam, Tanzania.
Baruapepe: dar@tadb.co.tz

Kanda ya Kusini
Jengo la RAHA LEO, 
S.L.P 331, Mtwara, Tanzania.
Simu: +255 23 293 5632
Baruapepe: mtwara@tadb.co.tz

Kanda ya Kaskazini
Orofa ya Chini, Jengo la PSSSF, Kitalu Na. 15,
Barabara ya Nyerere
S.L.P 16965, Arusha, Tanzania.
Simu: +255 27 297 1075
Baruapepe: arusha@tadb.co.tz

Kanda ya Zanzibar
ZURA Makao Makuu,
Orofa ya Chini,
Mtaa wa Maisara, 
P.O.Box 291, Zanzibar. 
Simu (Bure): 0800 110 120

Nyanda za Juu Kusini
Jengo la NHC, Kitalu Na. 20, Mtaa wa Jacaranda,
S.L.P 2581, Mbeya, Tanzania.
Simu: +255 25 250 3053
Baruapepe: mbeya@tadb.co.tz

Kanda ya Magharibi
Kitalu Na. 36,
Jengo la Kalunde,
Barabara ya Kitete,
S.L.P 1025, Tabora, Tanzania.
Baruapepe: tabora@tadb.co.tz

Kanda ya Ziwa
Jengo la TBA (Zamani, Ofisi za TRA),
Barabara ya Ofisi za Posta
S.L.P 141, Mwanza, Tanzania.
Simu: +255 28 254 1763
Baruapepe: mwanza@tadb.co.tz

Ofisi za Kanda


